2026 KICD CBC Curriculum Design9 Weeks · 45 Lessons1 Strands in Term 3

Grade 7 Kiswahili Schemes of Work & Strands (Term 3 2026)

Comprehensive curriculum designs, strands, sub-strands, specific learning outcomes, inquiry questions, and editable schemes of work for Grade 7 Kiswahili Term 3. Free on-page syllabus breakdown with instant export to editable Word (.docx) and PDF.

Grade 7 Kiswahili Term 3 Curriculum Overview

Summary of syllabus requirements, weekly distribution, key milestones, and course books approved by the Kenya Institute of Curriculum Development (KICD) for Grade 7 Kiswahili in Term 3.

Class / Grade
Grade 7
Pre-Primary Level
Learning Area
Kiswahili
Core CBC Activity
Term Duration
9 Weeks (45 Lessons)
5 Lessons Per Week
Key Milestones
Mid: Wk 5 · Exam: Wk 9
Ministry of Education 2026
Full Term Timetable

Grade 7 Kiswahili Term 3 Scheme of Work Table

Week-by-week lesson matrix with specific learning outcomes, inquiry questions, learning experiences, and assessment methods.

Scheme Font Size:

Changes text size in this preview and in downloaded Word (.docx) & PDF files.

45 Lessons · Weeks Merged← Swipe horizontally to see all columns →
WkLsnStrandSub-strandSpecific Learning OutcomesKey Inquiry Question(s)Learning ExperiencesLearning ResourcesAssessment MethodsReflection
11SarufiAina za nomino

By the end of the sub strand, the learner should be able to;

a) kutambua nomino za pekee na za kawaida katika matini

b) kutambua aina za nomino za pekee katika matini

c) kutumia nomino za pekee na za kawaida ipasavyo katika matini

d) kuchangamkia matumizi ya nomino za pekee na za kawaida katika matini ili kufanikisha mawasiliano

1. Ni vitu gani katika mazingira yako ambavyo ni nomino za pekee?

2. Ni vitu gani katika mazingira yako ambavyo ni nomino za kawaida?

- kutambua nomino za pekee na za kawaida kwenye orodha ya maneno, sentensi au vifungu

- kutaja aina za nomino za pekee (k.v. majina ya watu, siku za wiki, miezi ya mwaka, mito, nchi, anwani za vitabu, za magazeti na za majarida)

- kujaza nafasi katika sentensi au vifungu kwa kutumia nomino za pekee na za kawaida ipasavyo

- kutunga sentensi au vifungu vifupi kwa kutumia nomino za pekee na za kawaida akizingatia masuala mtambuko mbalimbali likiwemo suala la usafi wa kibinafsi

- kumtajia mzazi au mlezi wake nomino za pekee na za kawaida katika mazingira ya nyumbani

Approved course textbooks, realia, charts

- Observation

- Oral questions

- Written exercises

(Handwritten after lesson)
2SarufiAina za nomino

By the end of the sub strand, the learner should be able to;

a) kutambua nomino za pekee na za kawaida katika matini

b) kutambua aina za nomino za pekee katika matini

c) kutumia nomino za pekee na za kawaida ipasavyo katika matini

d) kuchangamkia matumizi ya nomino za pekee na za kawaida katika matini ili kufanikisha mawasiliano

1. Ni vitu gani katika mazingira yako ambavyo ni nomino za pekee?

2. Ni vitu gani katika mazingira yako ambavyo ni nomino za kawaida?

- kutambua nomino za pekee na za kawaida kwenye orodha ya maneno, sentensi au vifungu

- kutaja aina za nomino za pekee (k.v. majina ya watu, siku za wiki, miezi ya mwaka, mito, nchi, anwani za vitabu, za magazeti na za majarida)

- kujaza nafasi katika sentensi au vifungu kwa kutumia nomino za pekee na za kawaida ipasavyo

- kutunga sentensi au vifungu vifupi kwa kutumia nomino za pekee na za kawaida akizingatia masuala mtambuko mbalimbali likiwemo suala la usafi wa kibinafsi

- kumtajia mzazi au mlezi wake nomino za pekee na za kawaida katika mazingira ya nyumbani

Approved course textbooks, realia, charts

- Observation

- Oral questions

- Written exercises

(Handwritten after lesson)
3SarufiAina za nomino

By the end of the sub strand, the learner should be able to;

a) kutambua nomino za pekee na za kawaida katika matini

b) kutambua aina za nomino za pekee katika matini

c) kutumia nomino za pekee na za kawaida ipasavyo katika matini

d) kuchangamkia matumizi ya nomino za pekee na za kawaida katika matini ili kufanikisha mawasiliano

1. Ni vitu gani katika mazingira yako ambavyo ni nomino za pekee?

2. Ni vitu gani katika mazingira yako ambavyo ni nomino za kawaida?

- kutambua nomino za pekee na za kawaida kwenye orodha ya maneno, sentensi au vifungu

- kutaja aina za nomino za pekee (k.v. majina ya watu, siku za wiki, miezi ya mwaka, mito, nchi, anwani za vitabu, za magazeti na za majarida)

- kujaza nafasi katika sentensi au vifungu kwa kutumia nomino za pekee na za kawaida ipasavyo

- kutunga sentensi au vifungu vifupi kwa kutumia nomino za pekee na za kawaida akizingatia masuala mtambuko mbalimbali likiwemo suala la usafi wa kibinafsi

- kumtajia mzazi au mlezi wake nomino za pekee na za kawaida katika mazingira ya nyumbani

Approved course textbooks, realia, charts

- Observation

- Oral questions

- Written exercises

(Handwritten after lesson)
4SarufiAina za nomino

By the end of the sub strand, the learner should be able to;

a) kutambua nomino za makundi na za dhahania katika matini

b) kutumia nomino za makundi na za dhahania ifaavyo katika matini

c) kuchangamkia kutumia nomino za makundi na za dhahania katika mawasiliano

1. Ni nomino gani za makundi zinazopatikana katika mazingira ya shuleni na ya nyumbani?

2. Ni nomino gani za dhahania zinazopatikana katika mazingira ya shuleni na ya nyumbani?

- kutambua nomino za makundi na za dhahania kwenye chati, kadi maneno, kapu maneno na matini nyingine

- kutambua nomino za makundi na za dhahania katika mazingira ya shuleni na nyumbani na kuzitungia sentensi

- kujaza nafasi katika senensi au vifungu kwa kutumia nomino za makundi na za dhahania ifaavyo

- kutunga sentensi au kifungu kifupi kwa kutumia nomino za makundi na za dhahaniaakizingatia masuala mtambuko mbalimbali likiwemo suala la lishe bora

- kushirikiana na mzazi au mlezi wake kutambua nomino za makundi na za dhahania kwenye mtandao au kwenye vitabu vya ziada na kuzitungia sentensi

Approved course textbooks, realia, charts

- Observation

- Oral questions

- Written exercises

(Handwritten after lesson)
5SarufiAina za nomino

By the end of the sub strand, the learner should be able to;

a) kutambua nomino za makundi na za dhahania katika matini

b) kutumia nomino za makundi na za dhahania ifaavyo katika matini

c) kuchangamkia kutumia nomino za makundi na za dhahania katika mawasiliano

1. Ni nomino gani za makundi zinazopatikana katika mazingira ya shuleni na ya nyumbani?

2. Ni nomino gani za dhahania zinazopatikana katika mazingira ya shuleni na ya nyumbani?

- kutambua nomino za makundi na za dhahania kwenye chati, kadi maneno, kapu maneno na matini nyingine

- kutambua nomino za makundi na za dhahania katika mazingira ya shuleni na nyumbani na kuzitungia sentensi

- kujaza nafasi katika senensi au vifungu kwa kutumia nomino za makundi na za dhahania ifaavyo

- kutunga sentensi au kifungu kifupi kwa kutumia nomino za makundi na za dhahaniaakizingatia masuala mtambuko mbalimbali likiwemo suala la lishe bora

- kushirikiana na mzazi au mlezi wake kutambua nomino za makundi na za dhahania kwenye mtandao au kwenye vitabu vya ziada na kuzitungia sentensi

Approved course textbooks, realia, charts

- Observation

- Oral questions

- Written exercises

(Handwritten after lesson)
21SarufiAina za nomino

By the end of the sub strand, the learner should be able to;

a) kutambua nomino za makundi na za dhahania katika matini

b) kutumia nomino za makundi na za dhahania ifaavyo katika matini

c) kuchangamkia kutumia nomino za makundi na za dhahania katika mawasiliano

1. Ni nomino gani za makundi zinazopatikana katika mazingira ya shuleni na ya nyumbani?

2. Ni nomino gani za dhahania zinazopatikana katika mazingira ya shuleni na ya nyumbani?

- kutambua nomino za makundi na za dhahania kwenye chati, kadi maneno, kapu maneno na matini nyingine

- kutambua nomino za makundi na za dhahania katika mazingira ya shuleni na nyumbani na kuzitungia sentensi

- kujaza nafasi katika senensi au vifungu kwa kutumia nomino za makundi na za dhahania ifaavyo

- kutunga sentensi au kifungu kifupi kwa kutumia nomino za makundi na za dhahaniaakizingatia masuala mtambuko mbalimbali likiwemo suala la lishe bora

- kushirikiana na mzazi au mlezi wake kutambua nomino za makundi na za dhahania kwenye mtandao au kwenye vitabu vya ziada na kuzitungia sentensi

Approved course textbooks, realia, charts

- Observation

- Oral questions

- Written exercises

(Handwritten after lesson)
2SarufiAina za nomino

By the end of the sub strand, the learner should be able to;

a) kutambua nomino za wingi na za vitenzi- jina katika matini

b) kutumia nomino za wingi na za vitenzi- jina ipasavyo katika matini

c) kufurahia matumizi ya nomino za wingi na za vitenzi-jina katika mawasiliano

1. Je, ni nomino zipi za wingi na za vitenzi jina zinazopatikana katika mazingira yako?

- kutambua nomino za wingi na za vitenzi-jina kwenye chati, kadi maneno au kapu maneno

- kutenga nomino za wingi na za vitenzi-jina katika orodha ya maneno, sentensi au vifungu kwa kuzipigia mstari au kuzikolezea wino katika matini za kidijitali

- kujaza nafasi katika sentensi au vifungu kwa kutumia nomino za wingi na za vitenzi-jina ipasavyo

- kutunga sentensi au vifungu vifupi kwa kutumia nomino za wingi na za vitenzi-jina akizingatia masuala mtambuko mbalimbali likiwemo suala la uhuru wa wanyama

- kushirikiana na mzazi au mlezi wake kutafiti (k.v. mtandaoni na vitabuni) kuhusu nomino za wingi na za vitenzi-jina na kuzitungia sentensi kisha awasomee wenzake darasani ili wamtolee maoni

Approved course textbooks, realia, charts

- Observation

- Oral questions

- Written exercises

(Handwritten after lesson)
3SarufiAina za nomino

By the end of the sub strand, the learner should be able to;

a) kutambua nomino za wingi na za vitenzi- jina katika matini

b) kutumia nomino za wingi na za vitenzi- jina ipasavyo katika matini

c) kufurahia matumizi ya nomino za wingi na za vitenzi-jina katika mawasiliano

1. Je, ni nomino zipi za wingi na za vitenzi jina zinazopatikana katika mazingira yako?

- kutambua nomino za wingi na za vitenzi-jina kwenye chati, kadi maneno au kapu maneno

- kutenga nomino za wingi na za vitenzi-jina katika orodha ya maneno, sentensi au vifungu kwa kuzipigia mstari au kuzikolezea wino katika matini za kidijitali

- kujaza nafasi katika sentensi au vifungu kwa kutumia nomino za wingi na za vitenzi-jina ipasavyo

- kutunga sentensi au vifungu vifupi kwa kutumia nomino za wingi na za vitenzi-jina akizingatia masuala mtambuko mbalimbali likiwemo suala la uhuru wa wanyama

- kushirikiana na mzazi au mlezi wake kutafiti (k.v. mtandaoni na vitabuni) kuhusu nomino za wingi na za vitenzi-jina na kuzitungia sentensi kisha awasomee wenzake darasani ili wamtolee maoni

Approved course textbooks, realia, charts

- Observation

- Oral questions

- Written exercises

(Handwritten after lesson)
4SarufiAina za nomino

By the end of the sub strand, the learner should be able to;

a) kutambua nomino za wingi na za vitenzi- jina katika matini

b) kutumia nomino za wingi na za vitenzi- jina ipasavyo katika matini

c) kufurahia matumizi ya nomino za wingi na za vitenzi-jina katika mawasiliano

1. Je, ni nomino zipi za wingi na za vitenzi jina zinazopatikana katika mazingira yako?

- kutambua nomino za wingi na za vitenzi-jina kwenye chati, kadi maneno au kapu maneno

- kutenga nomino za wingi na za vitenzi-jina katika orodha ya maneno, sentensi au vifungu kwa kuzipigia mstari au kuzikolezea wino katika matini za kidijitali

- kujaza nafasi katika sentensi au vifungu kwa kutumia nomino za wingi na za vitenzi-jina ipasavyo

- kutunga sentensi au vifungu vifupi kwa kutumia nomino za wingi na za vitenzi-jina akizingatia masuala mtambuko mbalimbali likiwemo suala la uhuru wa wanyama

- kushirikiana na mzazi au mlezi wake kutafiti (k.v. mtandaoni na vitabuni) kuhusu nomino za wingi na za vitenzi-jina na kuzitungia sentensi kisha awasomee wenzake darasani ili wamtolee maoni

Approved course textbooks, realia, charts

- Observation

- Oral questions

- Written exercises

(Handwritten after lesson)
5SarufiNyakati na Hali

By the end of the sub strand, the learner should be able to;

a) kubainisha vitenzi vilivyo katika wakati uliopo, uliopita na ujao katika matini

b) kutumia wakati uliopo, uliopita na ujao ifaavyo katika matini

c) kuchangamkia kutumia wakati uliopo, uliopita na ujao ifaavyo ili kuboresha mawasiliano

1. Kwa nini tunatumia nyakati mbalimbali katika mawasiliano?

- kubainisha vitenzi vilivyo katika wakati uliopo, uliopita na ujao kutoka kwenye chati, mti maneno, kapu maneno au kwa kuvipigia mstari kwenye sentensi na vifungu

- kusoma kifungu na kutambua nyakati zilizotumiwa

- kubadilisha nyakati katika sentensi au vifungu kulingana na maagizo

- Kujaza nafasi katika sentensi au vifungu kwa kutumia wakati uliopo, uliopita na ujao ipasavyo

- kuandika sentensi au vifungu vifupi katika wakati uliopo, uliopita au ujao daftarini mwake au kwenye kifaa cha kidijitali akizingatia masuala mtambuko mbalimbali likiwemo suala la aina za maliasili

- kuwasomea wenzake au kuwasambazia kazi yake mtandaoni ili waitolee maoni

Approved course textbooks, realia, charts

- Observation

- Oral questions

- Written exercises

(Handwritten after lesson)
31SarufiNyakati na Hali

By the end of the sub strand, the learner should be able to;

a) kubainisha vitenzi vilivyo katika wakati uliopo, uliopita na ujao katika matini

b) kutumia wakati uliopo, uliopita na ujao ifaavyo katika matini

c) kuchangamkia kutumia wakati uliopo, uliopita na ujao ifaavyo ili kuboresha mawasiliano

1. Kwa nini tunatumia nyakati mbalimbali katika mawasiliano?

- kubainisha vitenzi vilivyo katika wakati uliopo, uliopita na ujao kutoka kwenye chati, mti maneno, kapu maneno au kwa kuvipigia mstari kwenye sentensi na vifungu

- kusoma kifungu na kutambua nyakati zilizotumiwa

- kubadilisha nyakati katika sentensi au vifungu kulingana na maagizo

- Kujaza nafasi katika sentensi au vifungu kwa kutumia wakati uliopo, uliopita na ujao ipasavyo

- kuandika sentensi au vifungu vifupi katika wakati uliopo, uliopita au ujao daftarini mwake au kwenye kifaa cha kidijitali akizingatia masuala mtambuko mbalimbali likiwemo suala la aina za maliasili

- kuwasomea wenzake au kuwasambazia kazi yake mtandaoni ili waitolee maoni

Approved course textbooks, realia, charts

- Observation

- Oral questions

- Written exercises

(Handwritten after lesson)
2SarufiNyakati na Hali

By the end of the sub strand, the learner should be able to;

a) kubainisha vitenzi vilivyo katika wakati uliopo, uliopita na ujao katika matini

b) kutumia wakati uliopo, uliopita na ujao ifaavyo katika matini

c) kuchangamkia kutumia wakati uliopo, uliopita na ujao ifaavyo ili kuboresha mawasiliano

1. Kwa nini tunatumia nyakati mbalimbali katika mawasiliano?

- kubainisha vitenzi vilivyo katika wakati uliopo, uliopita na ujao kutoka kwenye chati, mti maneno, kapu maneno au kwa kuvipigia mstari kwenye sentensi na vifungu

- kusoma kifungu na kutambua nyakati zilizotumiwa

- kubadilisha nyakati katika sentensi au vifungu kulingana na maagizo

- Kujaza nafasi katika sentensi au vifungu kwa kutumia wakati uliopo, uliopita na ujao ipasavyo

- kuandika sentensi au vifungu vifupi katika wakati uliopo, uliopita au ujao daftarini mwake au kwenye kifaa cha kidijitali akizingatia masuala mtambuko mbalimbali likiwemo suala la aina za maliasili

- kuwasomea wenzake au kuwasambazia kazi yake mtandaoni ili waitolee maoni

Approved course textbooks, realia, charts

- Observation

- Oral questions

- Written exercises

(Handwritten after lesson)
3SarufiNyakati na Hali

By the end of the sub strand, the learner should be able to;

a) kubainisha vitenzi vilivyo katika wakati uliopita hali ya kuendelea na ujao hali ya kuendelea katika matini

b) kutumia wakati uliopita hali ya kuendelea na ujao hali ya kuendelea ifaavyo katika matini

c) kuchangamkia kutumia wakati uliopita hali ya kuendelea na ujao hali ya kuendelea ifaavyo ili kuboresha mawasiliano

1. Kwa nini tunazingatia nyakati na hali mbalimbali katika mawasiliano?

- kubainisha vitenzi vilivyo katika wakati uliopita hali ya kuendelea na ujao hali ya kuendelea kutoka kwenye chati, mti maneno, kapu maneno au kwa kuvipigia mstari kwenye sentensi na vifungu

- kusoma kifungu kuhusu suala lengwa na kutambua nyakati na hali zilizotumiwa

- kutunga sentensi au vifungu vifupi kwa kutumia wakati uliopita hali ya kuendelea na ujao hali ya kuendelea ifaavyo akizingatia masuala mtambuko mbalimbali likiwemo suala la unyanyasaji wa kijinsia

- kuandika sentensi kuhusu suala lengwa katika wakati uliopita hali ya kuendelea na ujao hali ya kuendelea kwenye kifaa cha kidijitali na kuwasambazia wenzake mtandaoni ili waziweke katika nyakati na hali zinazozingatiwa

- kubadilisha nyakati na hali katika kifungu kulingana na maagizo

Approved course textbooks, realia, charts

- Observation

- Oral questions

- Written exercises

(Handwritten after lesson)
4SarufiNyakati na Hali

By the end of the sub strand, the learner should be able to;

a) kubainisha vitenzi vilivyo katika wakati uliopita hali ya kuendelea na ujao hali ya kuendelea katika matini

b) kutumia wakati uliopita hali ya kuendelea na ujao hali ya kuendelea ifaavyo katika matini

c) kuchangamkia kutumia wakati uliopita hali ya kuendelea na ujao hali ya kuendelea ifaavyo ili kuboresha mawasiliano

1. Kwa nini tunazingatia nyakati na hali mbalimbali katika mawasiliano?

- kubainisha vitenzi vilivyo katika wakati uliopita hali ya kuendelea na ujao hali ya kuendelea kutoka kwenye chati, mti maneno, kapu maneno au kwa kuvipigia mstari kwenye sentensi na vifungu

- kusoma kifungu kuhusu suala lengwa na kutambua nyakati na hali zilizotumiwa

- kutunga sentensi au vifungu vifupi kwa kutumia wakati uliopita hali ya kuendelea na ujao hali ya kuendelea ifaavyo akizingatia masuala mtambuko mbalimbali likiwemo suala la unyanyasaji wa kijinsia

- kuandika sentensi kuhusu suala lengwa katika wakati uliopita hali ya kuendelea na ujao hali ya kuendelea kwenye kifaa cha kidijitali na kuwasambazia wenzake mtandaoni ili waziweke katika nyakati na hali zinazozingatiwa

- kubadilisha nyakati na hali katika kifungu kulingana na maagizo

Approved course textbooks, realia, charts

- Observation

- Oral questions

- Written exercises

(Handwritten after lesson)
5SarufiNyakati na Hali

By the end of the sub strand, the learner should be able to;

a) kubainisha vitenzi vilivyo katika wakati uliopita hali ya kuendelea na ujao hali ya kuendelea katika matini

b) kutumia wakati uliopita hali ya kuendelea na ujao hali ya kuendelea ifaavyo katika matini

c) kuchangamkia kutumia wakati uliopita hali ya kuendelea na ujao hali ya kuendelea ifaavyo ili kuboresha mawasiliano

1. Kwa nini tunazingatia nyakati na hali mbalimbali katika mawasiliano?

- kubainisha vitenzi vilivyo katika wakati uliopita hali ya kuendelea na ujao hali ya kuendelea kutoka kwenye chati, mti maneno, kapu maneno au kwa kuvipigia mstari kwenye sentensi na vifungu

- kusoma kifungu kuhusu suala lengwa na kutambua nyakati na hali zilizotumiwa

- kutunga sentensi au vifungu vifupi kwa kutumia wakati uliopita hali ya kuendelea na ujao hali ya kuendelea ifaavyo akizingatia masuala mtambuko mbalimbali likiwemo suala la unyanyasaji wa kijinsia

- kuandika sentensi kuhusu suala lengwa katika wakati uliopita hali ya kuendelea na ujao hali ya kuendelea kwenye kifaa cha kidijitali na kuwasambazia wenzake mtandaoni ili waziweke katika nyakati na hali zinazozingatiwa

- kubadilisha nyakati na hali katika kifungu kulingana na maagizo

Approved course textbooks, realia, charts

- Observation

- Oral questions

- Written exercises

(Handwritten after lesson)
Curriculum Design & Content

Grade 7 Kiswahili Term 3 Strands and Sub-strands Breakdown

Official KICD curriculum breakdown taught during Term 3 in Grade 7 Kiswahili. Includes specific learning outcomes (SLOs), key inquiry questions (KIQs), core learning experiences, and teaching aids.

1
Strand 1.0

Sarufi

15 Sub-strands15 Lessons in Term 3

1.1 Aina za nomino

1 Suggested LessonsTerm 3
Specific Learning Outcomes (SLOs)

By the end of this sub-strand, the learner should be able to:

  • kutambua nomino za pekee na za kawaida katika matini
  • kutambua aina za nomino za pekee katika matini
  • kutumia nomino za pekee na za kawaida ipasavyo katika matini
  • kuchangamkia matumizi ya nomino za pekee na za kawaida katika matini ili kufanikisha mawasiliano
Key Inquiry Questions (KIQs)
  • Ni vitu gani katika mazingira yako ambavyo ni nomino za pekee?
  • Ni vitu gani katika mazingira yako ambavyo ni nomino za kawaida?
Learning Experiences
  • kutambua nomino za pekee na za kawaida kwenye orodha ya maneno, sentensi au vifungu
  • kutaja aina za nomino za pekee (k.v. majina ya watu, siku za wiki, miezi ya mwaka, mito, nchi, anwani za vitabu, za magazeti na za majarida)
  • kujaza nafasi katika sentensi au vifungu kwa kutumia nomino za pekee na za kawaida ipasavyo
  • kutunga sentensi au vifungu vifupi kwa kutumia nomino za pekee na za kawaida akizingatia masuala mtambuko mbalimbali likiwemo suala la usafi wa kibinafsi
  • kumtajia mzazi au mlezi wake nomino za pekee na za kawaida katika mazingira ya nyumbani
Teaching Resources

Approved textbooks, realia, counters, flashcards, charts & digital devices.

1.2 Aina za nomino

1 Suggested LessonsTerm 3
Specific Learning Outcomes (SLOs)

By the end of this sub-strand, the learner should be able to:

  • kutambua nomino za makundi na za dhahania katika matini
  • kutumia nomino za makundi na za dhahania ifaavyo katika matini
  • kuchangamkia kutumia nomino za makundi na za dhahania katika mawasiliano
Key Inquiry Questions (KIQs)
  • Ni nomino gani za makundi zinazopatikana katika mazingira ya shuleni na ya nyumbani?
  • Ni nomino gani za dhahania zinazopatikana katika mazingira ya shuleni na ya nyumbani?
Learning Experiences
  • kutambua nomino za makundi na za dhahania kwenye chati, kadi maneno, kapu maneno na matini nyingine
  • kutambua nomino za makundi na za dhahania katika mazingira ya shuleni na nyumbani na kuzitungia sentensi
  • kujaza nafasi katika senensi au vifungu kwa kutumia nomino za makundi na za dhahania ifaavyo
  • kutunga sentensi au kifungu kifupi kwa kutumia nomino za makundi na za dhahaniaakizingatia masuala mtambuko mbalimbali likiwemo suala la lishe bora
  • kushirikiana na mzazi au mlezi wake kutambua nomino za makundi na za dhahania kwenye mtandao au kwenye vitabu vya ziada na kuzitungia sentensi
Teaching Resources

Approved textbooks, realia, counters, flashcards, charts & digital devices.

1.3 Aina za nomino

1 Suggested LessonsTerm 3
Specific Learning Outcomes (SLOs)

By the end of this sub-strand, the learner should be able to:

  • kutambua nomino za wingi na za vitenzi- jina katika matini
  • kutumia nomino za wingi na za vitenzi- jina ipasavyo katika matini
  • kufurahia matumizi ya nomino za wingi na za vitenzi-jina katika mawasiliano
Key Inquiry Questions (KIQs)
  • Je, ni nomino zipi za wingi na za vitenzi jina zinazopatikana katika mazingira yako?
Learning Experiences
  • kutambua nomino za wingi na za vitenzi-jina kwenye chati, kadi maneno au kapu maneno
  • kutenga nomino za wingi na za vitenzi-jina katika orodha ya maneno, sentensi au vifungu kwa kuzipigia mstari au kuzikolezea wino katika matini za kidijitali
  • kujaza nafasi katika sentensi au vifungu kwa kutumia nomino za wingi na za vitenzi-jina ipasavyo
  • kutunga sentensi au vifungu vifupi kwa kutumia nomino za wingi na za vitenzi-jina akizingatia masuala mtambuko mbalimbali likiwemo suala la uhuru wa wanyama
  • kushirikiana na mzazi au mlezi wake kutafiti (k.v. mtandaoni na vitabuni) kuhusu nomino za wingi na za vitenzi-jina na kuzitungia sentensi kisha awasomee wenzake darasani ili wamtolee maoni
Teaching Resources

Approved textbooks, realia, counters, flashcards, charts & digital devices.

1.4 Nyakati na Hali

1 Suggested LessonsTerm 3
Specific Learning Outcomes (SLOs)

By the end of this sub-strand, the learner should be able to:

  • kubainisha vitenzi vilivyo katika wakati uliopo, uliopita na ujao katika matini
  • kutumia wakati uliopo, uliopita na ujao ifaavyo katika matini
  • kuchangamkia kutumia wakati uliopo, uliopita na ujao ifaavyo ili kuboresha mawasiliano
Key Inquiry Questions (KIQs)
  • Kwa nini tunatumia nyakati mbalimbali katika mawasiliano?
Learning Experiences
  • kubainisha vitenzi vilivyo katika wakati uliopo, uliopita na ujao kutoka kwenye chati, mti maneno, kapu maneno au kwa kuvipigia mstari kwenye sentensi na vifungu
  • kusoma kifungu na kutambua nyakati zilizotumiwa
  • kubadilisha nyakati katika sentensi au vifungu kulingana na maagizo
  • Kujaza nafasi katika sentensi au vifungu kwa kutumia wakati uliopo, uliopita na ujao ipasavyo
  • kuandika sentensi au vifungu vifupi katika wakati uliopo, uliopita au ujao daftarini mwake au kwenye kifaa cha kidijitali akizingatia masuala mtambuko mbalimbali likiwemo suala la aina za maliasili
  • kuwasomea wenzake au kuwasambazia kazi yake mtandaoni ili waitolee maoni
Teaching Resources

Approved textbooks, realia, counters, flashcards, charts & digital devices.

1.5 Nyakati na Hali

1 Suggested LessonsTerm 3
Specific Learning Outcomes (SLOs)

By the end of this sub-strand, the learner should be able to:

  • kubainisha vitenzi vilivyo katika wakati uliopita hali ya kuendelea na ujao hali ya kuendelea katika matini
  • kutumia wakati uliopita hali ya kuendelea na ujao hali ya kuendelea ifaavyo katika matini
  • kuchangamkia kutumia wakati uliopita hali ya kuendelea na ujao hali ya kuendelea ifaavyo ili kuboresha mawasiliano
Key Inquiry Questions (KIQs)
  • Kwa nini tunazingatia nyakati na hali mbalimbali katika mawasiliano?
Learning Experiences
  • kubainisha vitenzi vilivyo katika wakati uliopita hali ya kuendelea na ujao hali ya kuendelea kutoka kwenye chati, mti maneno, kapu maneno au kwa kuvipigia mstari kwenye sentensi na vifungu
  • kusoma kifungu kuhusu suala lengwa na kutambua nyakati na hali zilizotumiwa
  • kutunga sentensi au vifungu vifupi kwa kutumia wakati uliopita hali ya kuendelea na ujao hali ya kuendelea ifaavyo akizingatia masuala mtambuko mbalimbali likiwemo suala la unyanyasaji wa kijinsia
  • kuandika sentensi kuhusu suala lengwa katika wakati uliopita hali ya kuendelea na ujao hali ya kuendelea kwenye kifaa cha kidijitali na kuwasambazia wenzake mtandaoni ili waziweke katika nyakati na hali zinazozingatiwa
  • kubadilisha nyakati na hali katika kifungu kulingana na maagizo
Teaching Resources

Approved textbooks, realia, counters, flashcards, charts & digital devices.

1.6 Vitenzi

1 Suggested LessonsTerm 3
Specific Learning Outcomes (SLOs)

By the end of this sub-strand, the learner should be able to:

  • kutambua vitenzi vikuu na visaidizi katika matini
  • kutumia vitenzi vikuu na visaidizi ipasavyo katika matini
  • kuchangamkia kutumia vitenzi vikuu na visaidizi ipasavyo katika mawasiliano
Key Inquiry Questions (KIQs)
  • Tunatofautisha vitenzi vikuu na vitenzi visaidizi kwa njia gani?
Learning Experiences
  • kutambua vitenzi vikuu (k.v. alikuwa anacheka, angali anasoma) na visaidizi (k.v. kuwa, weza, kuja, -ngali, bidi na wahi) kwenye chati, kadi maneno, kapu maneno au tarakilishi
  • kubainisha vitenzi vikuu na visaidizi katika sentensi au vifungu kwenye vitabu, tarakilishi au chati kwa kuvikolezea wino au kuvipigia mstari
  • kutunga sentensi akitumia vitenzi vikuu na visaidizi ipasavyo kwa kuzingatia masuala mtambuko anuwai likiwemo suala la usalama shulen
  • kutunga sentensi zinazohusu shughuli katika mazingira ya nyumbani kwa kutumia vitenzi vikuu na visaidizi (k.v. Mtoto huyu huwa anajali usalama wake)
Teaching Resources

Approved textbooks, realia, counters, flashcards, charts & digital devices.

1.7 Vitenzi Vishirikishi

1 Suggested LessonsTerm 3
Specific Learning Outcomes (SLOs)

By the end of this sub-strand, the learner should be able to:

  • kutambua vitenzi vishirikishi katika matini
  • kutumia vitenzi vishirikishi katika matini
  • kuonea fahari matumizi ya vitenzi vishirikishi katika sentensi na vifungu
Key Inquiry Questions (KIQs)
  • Je, unajua aina gani za vitenzi?
Learning Experiences
  • kujadili na mwenzake maana ya vitenzi vishirikishi
  • kuchopoa vitenzi vishirikishi (k.v. ni, si, yu, ndiye, ndio, ndipo) kwenye chati, kadi maneno, kapu maneno au tarakilishi
  • kutaja vitenzi vishirikishi vinavyojitokeza katika sentensi na vifungu
  • kutenga vitenzi vishirikishi katika orodha ya maneno, sentensi au vifungu kwenye vitabu, tarakilishi kwa kuvikolezea wino au kuvipigia mstari
  • kutunga sentensi na vifungu kwa kutumia vitenzi vishirikishiakizingatia masuala mtambuko mbalimbali likiwemo suala la kuhudumia jamii shuleni
  • kutunga sentensi zenye vitenzi vishirikishi zinazohusu shughuli katika mazingira ya nyumbani na kumsomea mzazi au mlezi wake (k.v. mimi ni mwanafunzi mtiifu)
Teaching Resources

Approved textbooks, realia, counters, flashcards, charts & digital devices.

1.8 Ngeli na Upatanisho wa Kisarufi

1 Suggested LessonsTerm 3
Specific Learning Outcomes (SLOs)

By the end of this sub-strand, the learner should be able to:

  • kutambua viambishi vya upatanisho wa kisarufi vya ngeli ya A- WA na U-I katika sentensi
  • kutambua nomino za ngeli ya A-WA na U-I katika matini
  • kutumia nomino za ngeli ya A-WA na U-I katika matini kwa kuzingatia upatanisho ufaao wa kisarufi
  • kuchangamkia kutumia nomino za ngeli ya A-WA na U-I katika matini
Key Inquiry Questions (KIQs)
  • Ni vitu gani katika mazingira yako vilivyo na majina yanayopatikana katika ngeli ya A- WA na U-I?
Learning Experiences
  • kutambua viambishi vya upatanisho wa kisarufi vya ngeli ya A-WA na U-I katika sentensi na mafungu ya maneno
  • kujaza nafasi katika sentensi au vifungu vifupi kwa kuzingatia upatanisho wa kisarufi wa ngeli ya A-WA na U-I
  • kuchopoa nomino za ngeli ya A- WA na U-I kwenye chati, kadi maneno, kapu maneno au katika tarakilishi
  • kutaja majina ya vitu katika mazingira ya shuleni yaliyo katika ngeli ya A-WA na U-I
  • kutenga nomino za ngeli ya A- WA na U-I katika orodha ya nomino, sentensi au vifungu kwenye vitabu, tarakilishi, chati kwa kuzikolezea wino au kuzipigia mstari
  • kuunda sentensi au vifungu vifupi vyenye upatanisho ufaao wa kisarufi wa ngeli ya A-WA na U-I akizingatia masuala mtambuko mbalimbali likiwemo suala la ulaguzi wa binadamu
  • kutunga sentensi zenye upatanisho ufaao wa kisarufi wa ngeli ya A- WA na U-I akitumia nomino za vitu vilivyo katika mazingira ya nyumbani, na kumsomea mzazi au mlezi wake ili amtolee maoni
Teaching Resources

Approved textbooks, realia, counters, flashcards, charts & digital devices.

1.9 Ngeli na Upatanisho wa Kisarufi

1 Suggested LessonsTerm 3
Specific Learning Outcomes (SLOs)

By the end of this sub-strand, the learner should be able to:

  • kutambua viambishi vya upatanisho wa kisarufi vya ngeli ya KI-VI na LI-YA katika sentensi
  • kutambua nomino za ngeli ya KI-VI na LI-YA katika matini
  • kutumia nomino za ngeli ya KI-VI na LI-YA katika matini kwa kuzingatia upatanisho ufaao wa kisarufi
  • kuchangamkia kutumia nomino za ngeli ya KI-VI na LI-YA katika matini
Key Inquiry Questions (KIQs)
  • Utajuaje kama matini inazingatia kanuni za kisarufi?
Learning Experiences
  • kutambua viambishi vya upatanisho wa kisarufi vya ngeli ya KI-VI na LI-YA katika sentensi na mafungu vya maneno
  • kujaza nafasi katika sentensi au vifungu vifupi kwa kuzingatia upatanisho wa kisarufi wa ngeli ya KI-VI na LI-YA
  • kuchopoa nomino za ngeli ya KI-VI na LI-YA kwenye chati, kadi maneno, kapu maneno au tarakilishi
  • kutaja majina ya vitu katika mazingira ya shuleni yaliyo katika ngeli ya KI-VI na LI- YA
  • kutenga nomino za ngeli ya KI-VI na LI-YA katika orodha ya nomino, sentensi au vifungu kwenye vitabu, tarakilishi, chati kwa kuzikolezea wino au kuzipigia mstari
  • kutunga sentensi au vifungu vifupi vyenye upatanisho ufaao wa kisarufi wa ngeli ya KI-VI na LI-YA akizingatia masuala mtambuko mbalimbali likiwemo suala la matumizi ya vifaa vya kidijitali katika mawasiliano
  • kuwasilisha kazi yake darasani au kuwasambazia wenzake mtandaoni ili waitolee maoni
  • kutunga sentensi zenye upatanisho ufaao wa kisarufi wa ngeli ya KI-VI na LI-YA akitumia nomino za vitu vilivyo katika mazingira ya nyumbani, na kumsomea mzazi au mlezi wake ili amtolee maoni
Teaching Resources

Approved textbooks, realia, counters, flashcards, charts & digital devices.

1.10 Vinyume vya Maneno

1 Suggested LessonsTerm 3
Specific Learning Outcomes (SLOs)

By the end of this sub-strand, the learner should be able to:

  • kueleza dhana ya kinyume cha maneno
  • kutambua vinyume vya nomino na vivumishi katika matini
  • kutumia vinyume vya nomino na vivumishi katika matini
  • kuchangamkia kutumia vinyume vya nomino na vivumishi katika mawasiliano
Key Inquiry Questions (KIQs)
  • Je, dhana ya vinyume vya nomino ina maana gani?
Learning Experiences
  • kueleza maana ya kinyume cha maneno
  • kutambua vinyume vya nomino na vivumishi kwa kutumia kadi maneno, mti maneno, kapu maneno
  • kutambua vinyume vya nomino na vivumishi katika orodha ya maneno, sentensi au vifungu
  • kuchagua sentensi zinazoashiria matumizi ya vinyume vya nomino na vivumishi kutoka kwa sentensi mbalimbali kwenye vitabu, tarakilishi au chati
  • kutumia vinyume vya nomino na vivumishi kujaza nafasi katika sentensi au vifungu
  • kutunga sentensi au kifungu kifupi kwa kutumia vinyume vya nomino na vivumishi ipasavyo akizingatia masuala mtambuko mbalimbali likiwemo suala la kijithamini
  • kusakura mtandaoni au katika vitabu vya ziada ili kupata vinyume zaidi vya nomino na vivumishi
Teaching Resources

Approved textbooks, realia, counters, flashcards, charts & digital devices.

1.11 Mnyambuliko wa Vitenzi Kauli ya

1 Suggested LessonsTerm 3
Specific Learning Outcomes (SLOs)

By the end of this sub-strand, the learner should be able to:

  • kutambua kauli ya kutenda, kutendea na kutendwa katika vitenzi
  • kutumia vitenzi katika kauli ya kutenda, kutendea na kutendwa ipasavyo
  • kuchangamkia kutumia ipasavyo vitenzi katika kauli ya kutenda, kutendea na kutendwa ili kujenga ufasaha wa lugha
Key Inquiry Questions (KIQs)
  • Ni kauli gani za vitenzi unazozijua?
Learning Experiences
  • kutambua vitenzi katika kauli ya kutenda, kutendea na kutendwa
  • kuteua vitenzi katika kauli ya kutenda, kutendea na kutendwa, kwenye chati, kadi maneno, kapu maneno, sentensi na vifungu au tarakilishi
  • kujaza nafasi katika sentensi au vifungu vifupi kwa kutumia vitenzi katika kauli ya kutenda, kutendea na kutendwa ipasavyo
  • kugeuza vitenzi katika kauli ya kutenda, kutendea na kutendwa
  • kutunga sentensi au vifungu vifupi kwa kutumia vitenzi katika kauli ya kutenda, kutendea na kutendwa akizingatia masuala mbalimbali likiwemo suala la majukumu ya watoto
Teaching Resources

Approved textbooks, realia, counters, flashcards, charts & digital devices.

1.12 Aina za Sentensi

1 Suggested LessonsTerm 3
Specific Learning Outcomes (SLOs)

By the end of this sub-strand, the learner should be able to:

  • kueleza maana ya sentensi sahili na ambatano
  • kutambua sentensi sahili na ambatano katika matini
  • kutunga sentensi sahili na ambatano ipasavyo
  • kuchangamkia matumizi ya sentensi sahili na ambatano katika mawasiliano
Key Inquiry Questions (KIQs)
  • Ni aina gani ya sentensi unazozijua?
  • Je, sentensi sahili na ambatano hutofautianaje?
Learning Experiences
  • kueleza maana ya sentensi sahili na ambatano
  • kutenga sentensi sahili na ambatano katika orodha ya sentensi kwenye vitabu, chati au tarakilishi kwa kuzipigia mstari au kuzikolezea wino
  • kutaja sentensi sahili na ambatano zinazojitokeza katika vifungu
  • kuunganisha sentensi sahili mbili au zaidi kuunda sentensi ambatano
  • kuunda sentensi sahili kutokana na sentensi ambatano
  • kutunga sentensi sahili na ambatano ipasavyo akizingatia masuala mtambuko mbalimbali likiwemo suala la magonjwa ambukizi
  • kumtungia mzazi au mlezi sentensi sahili na ambatano zinazohusu shughuli katika mazingira ya nyumbani
Teaching Resources

Approved textbooks, realia, counters, flashcards, charts & digital devices.

1.13 Ukanushaji kwa Kuzingatia Nyakati

1 Suggested LessonsTerm 3
Specific Learning Outcomes (SLOs)

By the end of this sub-strand, the learner should be able to:

  • kueleza maana ya ukanushaji
  • kutambua wakati uliopita, uliopo na ujao katika matini
  • kutambua ukanushaji kwa kuzingatia wakati uliopita, uliopo na ujao katika matini
  • kutumia ipasavyo hali ya ukanushaji wa wakati uliopita, uliopo na ujao katika matini
  • kuchangamkia kukanusha sentensi katika wakati uliopita, uliopo na ujao ili kukuza mawasiliano
Key Inquiry Questions (KIQs)
  • Tunakanusha sentensi kwa kuzingatia nyakati gani?
Learning Experiences
  • kueleza maana ya ukanushaji
  • kutambua nyakati tatu tofauti (uliopita, uliopo, ujao) kutoka kwenye chati, mti maneno, vitabu au vifaa vya kidijitali
  • kutambua ukanushaji wa sentensi katika wakati uliopita, uliopo na ujao
  • kukanusha sentensi alizopewa katika wakati uliopita, uliopo na ujao
  • kutunga sentensi au vifumgu vifupi kwa kutumia wakati uliopita, uliopo na ujao na kuzikanusha akizingatia masuala mtambuko mbalimbali likiwemo suala la utatuzi wa mizozo
  • kuwasilisha kazi yake darasani au kuwasambazia wenzake mtandaoni ili kuitolea maoni
Teaching Resources

Approved textbooks, realia, counters, flashcards, charts & digital devices.

1.14 Ukubwa wa Nomino

1 Suggested LessonsTerm 3
Specific Learning Outcomes (SLOs)

By the end of this sub-strand, the learner should be able to:

  • kutambua nomino katika hali ya ukubwa katika matini
  • kutambua viambishi vya ukubwa katika nomino
  • kutumia nomino katika hali ya ukubwa ipasavyo
  • kuchangamkia kutumia nomino katika hali ya ukubwa katika sentensi
Key Inquiry Questions (KIQs)
  • Unazingatia nini unapoandika nomino katika ukubwa?
Learning Experiences
  • kutambua nomino katika hali ya ukubwa (k.v. jitu, joka, jiji, kapu, goma, jisu na jishamba) kwenye orodha ya nomino, chati, kadi maneno, kapu maneno, sentensi, vifungu vya maneno au tarakilishi
  • kutambua viambishi vya ukubwa katika maneno
  • kuandika majina ya vifaa vya darasani katika ukubwa
  • kuambatanisha nomino za hali ya wastani na za hali ya ukubwa kwa usahihi
  • kubadilisha nomino za hali ya wastani ziwe katika katika hali ya ukubwa
  • kujaza nafasi katika sentensi au vifungu kwa kutumia nomino katika hali ya ukubwa ipasavyo
  • kutunga sentensi au vifungu vifupi akitumia nomino katika hali ya ukubwa akizingatia masuala mtambuko mbalimbali likiwemo suala la matumizi ya pesa
  • kuwasilisha kazi yake darasani ili wenzake waitathmini
  • kumtajia mzazi au mlezi majina ya vifaa vya nyumbani katika ukubwa (k.v. jimeza, jijiko na jisahani)
Teaching Resources

Approved textbooks, realia, counters, flashcards, charts & digital devices.

1.15 Usemi Halisi na Usemi wa Taarifa

1 Suggested LessonsTerm 3
Specific Learning Outcomes (SLOs)

By the end of this sub-strand, the learner should be able to:

  • kueleza maana za usemi halisi na usemi wa taarifa
  • kutambua kanuni za kubadilisha usemi halisi kuwa usemi wa taarifa
  • kutumia usemi halisi na usemi wa taarifa ifaavyo
  • kuchangamkia matumizi ya usemi halisi na usemi wa taarifa katika mawasiliano. Kufikia Matarajio Anatumia vipengele vifaavyo katika kusikiliza na kujibu mazungumzo. Anasikiliza na kutambua sauti lengwa na kuzitamka. Anasikiliza na kufasiri ujumbe na kuuhusisha na maisha ya kila siku. Kufikia Matarajio Anazungumza na kujieleza kwa ufasaha akizingatia aina mbalimbali za uzungumzaji. Anawasilisha utungo wa fasihi simulizi au andishi. Kufikia Matarajio Anasoma vifungu vya aina mbalimbali na kutambua ujumbe na msamiati. Anasoma tamthilia na kutambua maudhui, dhamira, mandhari, ploti, wahusika na mbinu za lugha Anasoma kwa kuzingatia vipengele vya kusoma kwa ufasaha. Kufikia Matarajio Anasoma matini ya kujichagulia na kutambua vipengele vinavyozingatiwa. Anatambua vipengele vya ufupisho na kufupisha matini. Kufikia Matarajio Anatumia alama ya hisi, ritifaa, mtajo na mshazari kikamilifu. Anaandika aina mbalimbali za insha kwa kuzingatia vipengele vifaavyo vya uandishi. Anaandika aina mbalimbali za insha za kiubunifu kwa Kufikia Matarajio kuzingatia vipengele vifaavyo vya uandishi. Kufikia Matarajio Anatambua na kutumia aina mbalimbali za maneno katika lugha ya Kiswahili. Anatambua na kutumia viambishi vya nyakati na hali katika vitenzi. Anatambua viambishi vya ngeli, Kufikia Matarajio ngeli za nomino na kutumia upatanisho wa kisarufi ipasavyo. Anatambua vinyume vya nomino na vivumishi na kuvitumia katika matini. Anatambua na kutumia vitenzi katika kauli mbalimbali. Anatambua na kutumia sentensi sentensi sahili na Kufikia Matarajio ambatano katika matini. Anatambua maneno yaliyokanushwa, viambishi vya ukanushaji na kukanusha kwa kuzingatia wakati uliopita, uliopo na ujao ipasavyo. Anatambua na kutumia nomino katika hali ya ukubwa. Kufikia Matarajio Anatumia usemi halisi na usemi wa taarifa katika matini kikamilifu ● Chati ● Michoro na picha ● Mgeni mwalikwa ● Vifaa vya kidijitali (k.v. tarakilishi/vipakatalishi, kinasasauti, rununu, projekta, video) ● Mti maneno ● Kapu maneno ● Vitabu mbalimbali ● Tarakilishi/vipakatalishi ● Kinasasauti ● Rununu ● Projekta ● Kamusi mbalimbali ● Kielelezo cha insha ya masimulizi ● Kielelezo cha insha ya maelezo ● Kielelezo cha insha ya maelekezo ● Nakala ya barua ya kirafiki ● Nakala ya barua rasmi ● Barua pepe ● Tarakilishi/vipakatalishi ● Kinasasauti ● Rununu ● projekta ● Kapu maneno ● Mti maneno ● Kadi maneno ● Picha za vitu mbalimbali ● Michoro ● Chati ● Mabango ● Sanamu ● Nyenzo halisi
Key Inquiry Questions (KIQs)
  • Ni kwa usemi gani tunaweza kuwasilisha ujumbe?
  • Je, ni mambo gani unayozingatia wakati wa kubadilisha usemi halisi kuwa usemi wa taarifa?
  • Mbali na Matarajio Anatumia baadhi ya vipengele vifaavyo katika kusikiliza na kujibu mazungumzo kwa kwa kusaidiwa. Anasikiliza na kutambua baadhi ya sauti lengwa na kuzitamka akiongozwa. Anasikiliza na kufasiri ujumbe na kuuhusisha na maisha ya kila siku kwa kiasi akielekezwa Mbali na Matarajio Anazungumza na kujieleza kwa ufasaha akizingatia baadhi ya aina za uzungumzaji akielekezwa. Anawasilisha utungo wa fasihi simulizi au andishi kwa kuzingatia baadhi ya vipengele vya tungo za fasihi kwa kusaidiwa. Mbali na Matarajio Anasoma baadhi ya vifungu na kutambua ujumbe na msamiati kwa kiasi. Anasoma tamthilia na kutambua baadhi ya yafuatayo; maudhui, dhamira, mandhari, ploti, wahusika na mbinu za lugha kwa kusaidiwa. Anasoma kwa kuzingatia baadhi ya vipengele vya kusoma kwa ufasaha kwa kuelekezwa. Mbali na Matarajio Anasoma matini ya kujichagulia na kutambua baadhi ya vipengele vinavyozingatiwa kwa kusaidiwa. Anatambua baadhi ya vipengele vya ufupisho na kufupisha matini kwa kuongozwa. Mbali na Matarajio Anatumia baadhi ya alama za kuakifisha mshazari kwa kusaidiwa. Anaandika aina mbalimbali za insha kwa kuzingatia baadhi ya vipengele vifaavyo vya uandishi kwa kuongozwa. Anaandika baadhi ya insha za kiubunifu kwa kuzingatia baadhi ya vipengele Mbali na Matarajio vifaavyo vya uandishi kwa kuongozwa. Mbali na Matarajio Anatambua na kutumia baadhi ya aina za maneno katika lugha ya Kiswahili kwa kuelekezwa. Anatambua na kutumia baadhi ya viambishi vya nyakati na hali katika vitenzi kwa kuelekezwa. Anatambua baadhi ya viambishi vya Mbali na Matarajio ngeli, ngeli za nomino na kutumia kwa kiasi upatanisho wa kisarufi ipasavyo. Anatambua vinyume vya baadhi ya nomino na vivumishi na kuvitumia katika matini kwa kusaidiwa. Anatambua na kutumia vitenzi katika baadhi ya kauli kwa kusaidiwa. Anatambua na kutumia baadhi ya sentensi sentensi sahili na ambatano Mbali na Matarajio katika matini kwa kuelekezwa. Anatambua maneno yaliyokanushwa, viambishi vya ukanushaji na kukanusha kwa kiasi kwa kuzingatia wakati uliopita, uliopo na ujao kwa kusaidiwa. Anatambua na kutumia baadhi ya nomino katika hali ya ukubwa akielekezwa. Mbali na Matarajio Anatumia kiasi usemi halisi na usemi wa taarifa katika matini kwa kuongozwa?
Learning Experiences
  • kueleza maana za usemi halisi na usemi wa taarifa
  • kutambua kanuni za kimsingi za kubadilisha usemi halisi kuwa usemi wa taarifa
  • kubadilisha sentensi sahili kutoka usemi halisi hadi usemi wa taarifa na usemi wa taarifa hadi usemi halisi
  • kutunga sentensi sahili za usemi halisi na usemi wa taarifa akizingatia akizingatia masuala mtambuko mbalimbali likiwemo suala la maadili ya mtu binafsi
  • kuwasomea wenzake ili wamtolee maoni
  • kushirikiana na wenzake kutunga na kutathmini sentensi sahili za usemi halisi na usemi wa taarifa. Kukaribia Matarajio Anatumia baadhi ya vipengele vifaavyo katika kusikiliza na kujibu mazungumzo. Anasikiliza na kutambua baadhi ya sauti lengwa na kuzitamka. Anasikiliza na kufasiri ujumbe na kuuhusisha na maisha ya kila siku kwa kiasi. Kukaribia Matarajio Anazungumza na kujieleza kwa ufasaha akizingatia baadhi ya aina za uzungumzaji. Anawasilisha utungo wa fasihi simulizi au andishi kwa kuzingatia baadhi ya vipengele vya tungo za fasihi. Kukaribia Matarajio Anasoma baadhi ya vifungu na kutambua ujumbe na msamiati. Anasoma tamthilia na kutambua baadhi ya yafuatayo; maudhui, dhamira, mandhari, ploti, wahusika na mbinu za lugha Anasoma kwa kuzingatia baadhi ya vipengele vya kusoma kwa ufasaha. Kukaribia Matarajio Anasoma matini ya kujichagulia na kutambua baadhi ya vipengele vinavyozingatiwa. Anatambua baadhi ya vipengele vya ufupisho na kufupisha matini. Kukaribia Matarajio Anatumia baadhi ya alama za kuakifisha mshazari kikamilifu. Anaandika aina mbalimbali za insha kwa kuzingatia baadhi ya vipengele vifaavyo vya uandishi. Anaandika baadhi ya insha za kiubunifu kwa kuzingatia baadhi ya Kukaribia Matarajio vipengele vifaavyo vya uandishi. Kukaribia Matarajio Anatambua na kutumia baadhi ya aina za maneno katika lugha ya Kiswahili. Anatambua na kutumia baadhi ya viambishi vya nyakati na hali katika vitenzi. Anatambua baadhi ya viambishi vya Kukaribia Matarajio ngeli, ngeli za nomino na kutumia upatanisho wa kisarufi ipasavyo. Anatambua vinyume vya baadhi ya nomino na vivumishi na kuvitumia katika matini. Anatambua na kutumia vitenzi katika baadhi ya kauli. Anatambua na kutumia baadhi ya sentensi sahili na Kukaribia Matarajio ambatano katika matini. Anatambua maneno yaliyokanushwa, viambishi vya ukanushaji na kukanusha kwa kiasi kwa kuzingatia wakati uliopita, uliopo na ujao ipasavyo. Anatambua na kutumia baadhi ya nomino katika hali ya ukubwa. Kukaribia Matarajio Anatumia kwa kiasi usemi halisi na usemi wa taarifa katika matini kikamilifu. 1. Kazi ya kikundi 2. Vyama vya ushirika shuleni 3. Mijadala inayohusu masuala mtambuko mbalimbali 4. Ziara za nyanjani 5. Kutagusana na vyombo vya habari na vifaa vingine vya kidijitali 1. Kazi ya kikundi 2. Vyama vya ushirika shuleni 3. Mijadala inayohusu masuala mtambuko mbalimbali 4. Ziara za nyanjani 5. Kutagusana na vyombo vya habari na vifaa vingine vya kidijitali 1. Kazi ya kikundi 2. Vyama vya ushirika shuleni 3. Mijadala inayohusu masuala mtambuko mbalimbali 4. Ziara za nyanjani 5. Kutagusana na vyombo vya habari na vifaa vingine vya kidijitali 1. Kazi ya kikundi 2. Vyama vya ushirika shuleni 3. Ziara za nyanjani 4. Kutagusana na vyombo vya habari na vifaa vingine vya kidijitali
Teaching Resources

Approved textbooks, realia, counters, flashcards, charts & digital devices.

Grade 7 Kiswahili Full Year Strands (Terms 1, 2 & 3)

Complete annual curriculum scope for Grade 7 Kiswahili showing the term-by-term distribution of all 4 strands.

  • Kusikiliza na Kuzungumza
  • Kusoma
  • Kusoma
  • Kuandika
Term 3Current
  • Sarufi

Other Grade 7 Schemes of Work for Term 3

Download complete, editable schemes of work and explore strands for all learning areas in Grade 7.

Explore Schemes for Other CBC Grades

Browse curriculum designs and ready-to-print schemes across Pre-Primary, Primary, and Junior Secondary levels.

Curriculum Compliance & Official Accreditation

All schemes of work on this platform are meticulously aligned with official standards set by Kenyan educational statutory authorities:

Help & Answers

Frequently Asked Questions: Grade 7 Kiswahili Term 3

What strands and sub-strands are covered in Grade 7 Kiswahili Term 3?

In Term 3, Grade 7 Kiswahili covers the following main strands: Sarufi. Each strand is broken down into specific sub-strands with allocated lesson periods across the 9-week term.

What are the specific learning outcomes for Grade 7 Kiswahili in Term 3?

Each sub-strand defines measurable learning outcomes covering knowledge, psychomotor skills, and values. Learners engage in hands-on activities, realia observation, and collaborative problem-solving as outlined in the syllabus breakdown above.

How is Grade 7 Kiswahili Term 3 structured across weeks?

This scheme spans 9 calendar weeks (45 lesson slots), with Mid-Term Break in Week 5 and End-of-Term Assessment in Week 9, in full compliance with the 2026 Kenyan Ministry of Education school calendar.

Can I download and edit this Term 3 scheme in Microsoft Word or PDF?

Yes. You can instantly download a completely editable Microsoft Word document (.docx) or print-ready PDF, or open it directly in the online scheme builder to customize teacher name, school name, and TSC details.